JAMII KUFUATA SHERIA ZILIZOWEKWA ZA UJENZI NA SIO KUJIAMULIA WANAVYOHISI

 

Mkuu   wa  wilaya  ya  magharib  ‘b’  kapten  silima  haji  haji  amesitisha  utenzi  unaoendelea  katika  eneo  lililotengwa  na  serikali  kwaajili  ya  ujenzi  wa  nyumba  za  plani  ya  mipango  miji  katika  eneo  la  nyamanzi.

Kapten  silima  amesitisha  ujenzi  huo    kutokana  na  wahusika  wa  ujenzi  huo  kutofuata  taratibu  za  kisheria   za  ujenzi  na  kwamba  eneo  hilo   lipo  maalum  kwa  lengo  kuimarisha    makaazi  ya   jamii   na  siyo  kila  mmoja  kujenga  anavyotaka.

Aidha  ametoa  muda  wa  siku  saba  wahusika  wa  suala  hilo  kuondoa   ujenzi  huo  na  na  kusisitiza  jamii  kufuata  sheria  zilizowekwa  za  ujenzi    na  sio  kujiamulia  wanavyohisi  wao  wenyewe  kwani  inachangia  kuendelea  kwa  migogoro  ya  ardhi.

Sheha  wa  shehia  ya   dimani  nd.khatib  ame  bakar  ameiomba  serikali  kufanya  wepesi  wa   kuyatumia   kama  ilivyokusudiwa   maeneo    wanayoweka   kwa  ajili  ya  shughuli  maalum   ili  kunusuru  kutokea  kwa  migogoro  kama  hiyo .