KUATHIRIKA KUFUATIA KUPUNGUA KWA SAMAKI BAHARINI

 

 

Wavuvi   katika  kijiji   cha    nungwi    wamedai   kuathirika   kwa   kiasi   kikubwa    kufuatia     kupungua    kwa    samaki   baharini   kunakosababishwa     na     kuendelea    kwa     uvuvi   gharamu    kunakofaywa     na    baadhi  ya     wawekezaji    katika    sekta  ya    utalii   waliopo  katika  kijiji  hicho.

Wakitoa    malalamiko    yao   kwa   zbc   wamedai   kwa   muda    mrefu  wamekuwa    katika     hali   ngumu   kiuchumi   kutokana    na   kukosa   samaki   wanapokwenda   kuvua   wakidai     kutuimika   uvuvi    usokubalika   unaofanywa  na   kampuni   moja   ya      kigeni.

Wamesema   wanashangazwa   kuona   wao   wakiikatazwa  kutumia    zan a   za  mishale  na   matumizi   ya     chupa   za   gesi     baharin   lakini   kampuni  hiyo    imekuwa   ikiendesha   uvuvi    huo   bila    ya     katazo lolote  wakiiiomba  serikali    kulitolea  ufafanuzi   tatizo    hilo.

 

Akizungumzia    suala   hilo     waziri  wa    kilimo  , mali   asili , mifugo   na  uvuvi   hamad    rashid    amekiri   kwa    wizara    kiutambua    kampuni    hiyo    na   kusema    kuwa    imeipa    kibali    rasmi    kwani    inaendesha  uvuvi   mahsusi   usiofanana   na    ule   unaofanwa   na    wavuvi  wa   kawaida   hata   hivy o    amesema    tayari  kamati  ya   kitaalamu  imeundwa   kutahimini   shughuli   zinazofanywa    na    kampuni   hiyo.