KUIMARISHWA MAJENGO YA KIHISTORIA KUMEKUWA NI KIVUTIO KWA WATALII NCHINI

Rais  mtaafu  wa  zanzibar, dk.  Aman abeid karumeAmetoa  rai  kuimarishwa  majengo  ya  kihistoria Ndani  ya  mji  mkongwe  ambao  umekuwa  ni  kivutio Kwa  watalii  wanaotembelea  hapa  nchini.

Dk. Karume  amelazimika  kutoa  rai  hiyo  kufuatia  uchakavu  wa  jengo  la  beit el ajaib, ambalo  lina  historia  ya  kipekee  kwa  nchi za afrika  ya  mashariki  bara, na  ni  nyumba  inayotunza  kumbukumbu  ya  mambo  ya  asili  katika  visiwa  vya  zanzibar.Akizindua  ukuta  wa  bahari wa  mizingani uliojegwa  kwa  mara  ya  pili  mwaka  2016  ambapo  mara  ya  kwanza  ulijengwa  mwaka  1920, dk karume  amesema  kuimarika  kwa  majengo  na  miundombinu  katika  mji  huo  kutaongeza  kasi  ya  ukuzaji  uchumi  kupitia  sekta  ya  utalii  na  kuuongezea  hadhi  ya  urithi  wa  kimataifa.Akiwasilisha  taarifa  ya  kitaalamu  katibu  mkuu  wizara  ya  fedha  na  mipango, khamis  mussa  omar,  amesema  kiasi  cha  shilingi  bilioni  saba nukta sita  tatu  sita, zimetumika  katika ujenzi  huo  uliojengwa  kwa  ushirikano  kati  ya  serikali  ya  mapinduzi  ya  zanzibar  na  benki  ya  dunia, chini  ya  kampuni  ya  sian brothers  ya  dar es salaam.Mwakilishi  kutoka  benki  ya  dunia  amesema  mazingira  bora  katika  eneo  hilo  ni  fursa  muhimu  ya  kuvutia  uwekezaji na  ni  sehemu  salama kwa  wananchi wanaotembelea  hapo.Akizungumza  katika  hafla  hiyo  waziri  wa  fedha  na  mipango  dk. Khalid  salum  mohamed, amesema kufanikiwa  kwa  mradi  huo  kumeipa  nguvu  benki  ya  dunia  kufadhili  awamu  ya  pili  kuimarisha  mji  wa  zanzibar.