MUONGOZO WA UKAGUZI WA USALAMA NA AFYA KAZINI NI JAMBO LA HESHIMA KATIKA SEKTA YA UTUMISHI WA UMMA.

 

Mwenyekiti wa kamisheni ya utumishi wa umma Mhe.Balozi Mohammed Fakih amesema muongozo wa ukaguzi wa usalama na afya kazini ni jambo la heshima katika sekta ya utumishi wa umma.

Kauli hiyo ameitoa wakati akifungua  mafunzo ya kujenga uwelewa na kuutangaza muongozo ,wa ukaguzi wa usalama na afya kazini katika utumishi wa umma, yaliyofanyika katika ukumbi wa ofisi ya mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali uliopo maisara wilaya ya mjini.

Balozi Fakih amesema muongozo huo utasaidia kuimarika kwa hali ya usalama na afya kazini na sekta ya umma kutekeleza majukumu yake kuzingatia viwango vya kazi vya kitaifa na sheria za kazi kufikia viwango vya kimataifa..

Akiwasilisha mada ya muongozo wa ukaguzi katika sehemu za kazi  mkurugenzi wa usalama na afya kazini mwalimu Suleiman Ali amesema usalama na afya kazini inajikita zaidi katika kinga ili kuepuka madhara katika sehemu za kazi.

Mapema katibu wa kamisheni ya utumishi wa umma ndugu Mdungi Makame Mdungi amesema umuhimu wa muongozo ni kuhakikisha watumishi wa umma wa umma wanafanya kazi katika mazingira yaliyo salama na kutoweza kuletea madhara ya kiafya.

Mafunzo hayo ya siku moja yamewashirikisha maafisa wa utumishi wa taasisi za serikali