NYUMBA ISHIRINI NA SITA ZINAHITAJI KUFANYIWA MATENGENEZO ZA MJI MKONGWE

Jumla  ya  nyumba  ishirini  na  sita  zinazomilikiwa  na  shirika  la  nyumba  zilizomo  katika  mji  mkongwe  zimebainika  kuwa  zinahitaji  kufanyiwa  matengenezo  ili  kuyaweka  salama  maisha  ya  wakaazi  wake.

akizungumza  katika  ziara  ya  kukagua  nyumba  hizo  iliyofanywa  na  mkuu  wa  wilaya  ya  mjini  Marina  Joel  Thomas,  katika  shehia  ya  mkunazini, mkurugenzi mkuu shirika  la  nyumba Nd. Mohammed Hafidh,  amesema  nyumba  hizo  zinakabiliwa  na  matatizo  mengi  ikiwemo  ya  ubovu  wa  kupasuka  kwa  kuta  jambo  linalohatarisha usalama  wa  wakaazi   wake.

amesema  kwa  hatua  ya  kwanaza  kiasi  cha  shilingi  billion 12  zinahitajika  kuzifanyia  matengenezo  ili   kuzirudishia  haiba yake nyumba  hizo.

nae  mkuu  wa  wilaya  ya  mjini  Marina  Joel  Thomas  amesema  ziara  hiyo  ina  lengo  la  kutaka  kujua  hali  halisi   ya  usalama  wa  wakaazi,ulipaji  wa  kodi,mikataba  kwa  waazi hao  pamoja  na  utunzaji  wake

baadhi  ya  nyuma  hizo  zimekuwa  zikitumika  kwa  shughuli  za  kibiasha  na  makaazi.