USHIRIKIANO UNAHITAJIKA KATIKA KUULINDA NA KUUTUNZA MSITU WA HIFADHI YA TAIFA JOZANI

 

Ushirikiano wa pamoja unahitajika katika kuulinda na kuutunza msitu wa hifadhi ya taifa jozani, ili kudhibiti uharibifu wa msitu huo usiendelee kuangamizwa na kubakia kwa manufaa ya jamii na taifa .

hayo yameelezwa na mkuu wa hifadhi ya taifa jozani huba ya chwaka Bw, Ali  Ali  Mwinyi, wakati alipokuwa katika mkutano wa majadiliano ya uhifadhi wa misitu huko jozani ambapo amesema wakati umefika kwa wannchi wote wa zanzibar kupenda na kuthamini hifadhi za taifa ambazo zinasaidia kukuza pato la nchi.

mkuu huyo wa hifadhi  ameeleza kuwa hivi sasa kila mmoja kwa nafasi yake anapaswa kuwa mlinzi wa karibu, katika kuwabaini wale wote wanaoharibu mazingira ya msitu huo kwa makusudi ili kuwachukulia hatua kali za kisheria.

mkurugenzi wa jumuiya ya uhifadhi wa mazingira jozani (jeca) bw ali juma ali, hali ni tete hivi sasa ukilinganisha na miaka iliyopita, kutokana na uharibifu mkubwa unaofanywa  na watu wasioutakia mema  msitu wa hifadhi ya taifa jozani.

nao  viongozi wa maeneo yaliyozungukwa na msitu huo wamesema wananchi wengi wamekuwa wakiutegemea zaidi msitu huo katika shughuli zao za kila siku.