WANAWAKE NA VIJANA WAMETAKIWA KUWAJIBIKA KWA KUPINGA VITENDO VYA UKATILI NA JINSIA

Wanawake na vijana wametakiwa  kuwajibika kwa kupinga  vitendo nya ukatili na jinsia wanavyofanyiwa wanawake na watoto hapa nchini.

Mwenyekiti wa tasisi ya wanawake chakarika bi  aishaa abdulkheri muhammed amesema  wanawake wengi na watoto wamekuwa wakifanyiwa vitendo vya ukatili na udhalilishaji jambo ambalo linarejesha nyuma maendeleo kwa kutokuwa na imani ingawa jamii na serikali wamekuwa wakikemea lakini bado hali hiyo imekuwa ikiendelea kwa kiwango kikubwa

Hvyo kwa kupitia mafunzo hayo wanaharakati hasa vijana wameombwa kuitumia vyema elimu hiyo kwa kukomesha .

Wakufunzi wa mafunzo hayo wamewaomba waliopatiwa mafunzo hayo kuyatumia kwa kufikisha ujumbe kwa jaamii ili kuachana na vitendo vya ukatili na unyanyasaji.

Washiriki wa mafunzo hayo wameahidi kutoa elimu hiyo kwa jamii kwani vitendo hivyo vimekuwa vikiongezeka kwa idadi kubwa .