ZAIDI YA HEKTA KUMI NA TISA ZA MSITU WA JOZANI ZIMETEKETEA KWA MOTO

 

Zaidi  ya  hekta  kumi  na  tisa  za  msitu  wa  Jozani  zimeteketea  kwa  moto  kikiwa  chanzo  cha  moto  huo  kikikadiriwa  kutokana  na  wavunaji  wa  asali.Akiongea  katika  msitu  wa  jozani  mkuu  wa  hifadhi  ya  ghuba  ya  Chwaka  Ally  Ally  Mwinyi  amesea  hekta  hizo  zimeteketea  kwa  moto  kuanzia  tarehe  17  usiku  hadi  leo  wanapambana  kuhakikisha  wanauzima  moto  huo.

Amesema  hawana  uhakika  juu  ya  chanzo  cha  moto  huo  ila  wananzani  wanaovuna  asali  na  pia  kuhisi  wananchi  kwa  kuwa  weameweka  ulinzi  mkali  kuzuiya    pamoja  na  kuzuiya  vibali   wa  ukataji  wa  mikoko   wa   ghuba  hiyo  ya  chwaka,  amewataka  wananchi  kuulinda  na  msitu  huo  kwa  kuwa  uaribifu  wa  msitu  huo  utaleta  mazara  makubwa  kwa  jamii  ya  wanzibar. Mkazi  wa  kijij  cha  Muyuni  Juma  Hassan  amewataka  jamii  ya  wazanzibar  kutokubaguana  na  kulinda  msitu  huo   kwa  faida  ya  taifa.