MAHAKAMA ZANZIBAR IMESEMA IPO KATIKA MPANGO WA KUANDAA MFUMO WA KUPUNGUZA KESI KATIKA MAHAKAMA ZAKE

Idara ya Mahakama Zanzibar imesema ipo katika mpango wa kuanda Mfumo Maalumu wa kupunguza mrundikano wa Kesi katika Mahakama.

Kauli hiyo imetolewa Jijini Dar es salaam na Hakimu wa Wilaya ya Mwanakwerekwe Mohamed Subeti wakati wa Uzinduzi wa wiki ya Sheria kwa Kanda ya Dar es salaam ambapo amesema kwa sasa wapo katika mchakato kuanda mifumo hiyo kwa kila Mkoa ili kuondoa mrundikano wa Kesi Mahakama.

Awali Akizundua wiki ya Sheria Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam  Mh.Paul Makonda ameiomba Taasisi ya Mahakama Nchini kuendelea kutoa Haki kwa wakati ili kuondoa malalamiko kutoka kwa Wananchi juu ya Taasisi hiyo.

Kwa upande wake Jaji Mfawidhi wa Mahakama ya Kanda ya Dar es salaam Lameck Maiko Mlachi Amesema wiki ya Sheria itatoa fursa ya Wananchi kutoa mrejesho juu wa mpango mkakati wa miaka ya mitano wa Mahakama ulianza kutekelezwa mwaka 2015/2020

Uzinduzi wa wiki ya Sheria, Kanda ya Dar es salaam ulikwenda sambamba na matembezi ya yaliyoanzia Mahakama ya Kisutu hadi Viwanjwa vya Mnazi Mmoja Jijini humo ambapo Wizara ya Sheria na Katiba Zanzibar nayo ilishiriki katika matembezi hayo.

Ikumbukwe kuwa wiki ya Sheria kwa Tanznaia Bara imeanza leo february  mosi 2020 na inatarajiwa kuhitimishwa february sita mwaka huu Jijini Dar es salaam.

Comments are closed.

error: Content is protected !!