SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR IMEDHAMIRIA KUVIIMARISHA VYUO VYA VIKOSI VYA IDARA MAALUMU ZA SMZ

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imedhamiria kuviimarisha Vyuo vya Mafunzo ya Watendaji wa Vikosi vya Idara Maalumu za  SMZ  ili kutoa Wahitumu wenye ueledi zaidi katika kuvitumikia Vikosi hivyo.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais  Tawala za Mikoa Serikali za Mitaa na Idara Maalum Mh.Haji Omar Kheri amesema pia wanaendelea kuipitia upya Mitaala ya Mafunzo ili kuendana na matakwa ya mabadiliko ya utendaji kazi.

Akifunga Mafunzo ya Kijeshi Mkupuo wa 03 Mwaka 2019/2020, iliyoshirikisha Wahitimu Elfu Mbili Mia Tisa 90 amesema Vikosi hivyo ni muhimu katika kutoa huduma kwa Wananchi na kukuza Uchumi Serikali na kukemea baadhi ya Wananchi wanoawahadaa Vijana kuwaingiza katika Vikosi.

Msimamizi Mkuu wa Mafunzo hayo Meja Said Ali Juma Shamhuna amesema Mafunzo hayo ya awali yamehusika na mbinu za Kijeshi na kutoa huduma kwa Jamii.

Wahitimu hao wameiomba Serikali kurekebisha kasoro  zilizopo Makambini na kuahidi kuchangia Mfuko mmoja mmoja wa Saruji kwa ajili ya ukarabati wa Vyuo vya Mafunzo.

Wahitimu hao waliomaliza  Mafunzo ya Kijeshi na kutunukiwa Vyeti  Wanaume ni 2251 na Wanawake 739.

Comments are closed.

error: Content is protected !!