WAKULIMA NCHINI WAMETAKIWA KUBADILISHA MFUMO WA KILIMO

Wakulima Nchini wametakiwa kubadilisha mfumo Kulima na kufuga kwa mazoea na badala yake waaze Kulima na Kufuga kisasa.

Hayo ameyasema  Dk. Ibrahim Mussa wakati wa kuwasilisha mada juu ya changamoto mbali mbali zinazowakabili Wakulima na Wafugaji Nchini  hapo katika Ukumbi wa Mamlaka ya Mafunzo ya Amali Migombani.

Kwa upande wake Mratibu wa Mradi wa kuwaendeleza Wakulima na Wafugaji kutoka Mamlaka ya Mafunzo ya Amali  Zanzibar  Nd. Abdalla Hambal  Amesema bado wanaendelea kuandaa Mafunzo ambayo yatasaididia kutatua changamoto zinazowakabili makundi ya Wakulima na Wafugaji hapa Zanzibar.

Kwa upande wao Washiriki wa Mafunzo hayo kutoka Taasisi za Wakulima na Wafugaji waliishauri Mamlaka ya Mafunzo ya Mali na Serikali kwamba bado makundi hayo mawili yanahitaji kuangaliwa kwa ukaribu na kushauriwa namna wanavyoweza kubadilisha Kilimo na Mifugo ili kuuondokana na utaratibu wa zamani wa Kufuga na Kulima.

Mafunzo hayo ya siku mbili ya Kilimo Biashara( Agribuisness) na Wabuniufu wa Viwanda ( Creative Industry ) yanasimamiwa na mradi wa pamoja kati ya Mamlaka ya Mafunzo ya Amali Zanzibar na Shirika la Kimataifa la Science na Elimu  UNESCO

 

 

Comments are closed.

error: Content is protected !!