WILAYA YA KASKAZINI B IMESEMA ITAHAKIKISHA DAWA YA KUMALIZA MALARIA INAPIGWA KATIKA NYUMBA ZOTE

Uongozi wa Wilaya ya KaskaziniB imesema itahakikisha dawa ya kumaliza Malaria inapigwa katika Nyumba zote zilizokusudiwa katika Shehia za Wilaya hiyo.

Mwenyekiti ya Kamati ya Ulinzi na Usalama Nd. Rajaba Ali rajab ya Wilaya hiyo amesema uzoefu unaonesha kuwa kuna baadhi ya Wananchi wanakataa Nyumba zao kupigiwa dawa kwa sababu zisizokuwa na msingi  hali inayokwamisha mpango wa kumaliza Malaria kutofikiwa

Akizungumza katika mafunzo ya Wafanyakazi wa upigaji   dawa Majumbani unaotarajiwa kuanza Februari 15 Wilaya Kaskazini B amefahamisha kuwa watahakikisha kazi hiyo inafikiwa kwa kushirikiana na Kamati ya ulinzi na Usalama.

Rajab ambae pia ni Mkuu  wa Wilaya  hiyo amewataka Masheha kutoa taarifa haraka kwa Watu watakaokaidi kupigiwa dawa hiyo ili kuchukuliwa hatua kwa vile Serikali inatumia gharama kubwa kutokomeza ugonjwa huo Zanzibar.

Jumla ya Shehiya Nane za Wilaya hiyo ya Kaskazini B zinatarajiwa kupigwa dawa ya kuulia Mbu wa Malaria ikiwemo Kiwengwa, Mangapwani, Zngwezingwe,  Karange, Mahonda, Kiombamvua, Kidanzini, Upenja.

Comments are closed.

error: Content is protected !!